เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - กล็อก 19 เจน 4 เป็นรอย

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
กล็อก 19 เจน 4 เป็นรอย
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 12/06/2012 3:15 pm

พึ่งซื้อกล็อก 19 เจน 4 มาใหม่ ยิงลูกจริงไป 50 นัด ถอดไสล์ดูปรากฎว่ามีรอยสีขาวเป็นทางยาวว รอยดังกล่าเกิดจากสปิงไกรอดหรือไม่ และจะแก้ไขอย่างไร โดยก่อนยิงไม่ปรากฎรอยดังกล่าว และรอยเป็นเพียงผิวถลอกไม่ได้ลงลึกไปในเเฟรมปืน Sad

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 12/06/2012 4:38 pm

รอยที่ว่านี่คือรอยของโครปืนที่เป็นเนื้อโพลิเม่อร์อยู่ด้านในใช้รึป่าวครับ หรือ ตรงไหนครับถ่ายรูปมาให้ดูก็ได้นะครับง่ายดี

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 12/06/2012 8:02 pm

cat69 บันทึก:
พึ่งซื้อกล็อก 19 เจน 4 มาใหม่ ยิงลูกจริงไป 50 นัด ถอดไสล์ดูปรากฎว่ามีรอยสีขาวเป็นทางยาวว รอยดังกล่าเกิดจากสปิงไกรอดหรือไม่ และจะแก้ไขอย่างไร โดยก่อนยิงไม่ปรากฎรอยดังกล่าว และรอยเป็นเพียงผิวถลอกไม่ได้ลงลึกไปในเเฟรมปืน Sad

ของผมก็เป็นครับ คิดว่าเกิดจากสปริงไกด์รอดยุบตัวแล้วถูกับเนื้อโพลิเมอร์ครับ แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมากยิงไปร่วมพันนัด
ปืนก็ยังใช้งานได้ตามปกติครับ Very Happy Very Happy Very Happy

ตอบ ตอบ: 13/06/2012 12:42 pm

ขอบคุณครับ
Very Happy

ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1